Friday, March 28, 2014

Tumerogwa?

Dziseketa mwileme!

Kwa makuhani, wanaohani na makuhana,
Waugeuzao usiku kwa hila ili uwe mchana,
Waso haya, waso sudi wawazao tu kutukana,
Wasojali na kuzijali walizopewa hizo dhamana,
Wadhaniao wao ndo wa leo ilhali zetu fikra za jana,
Bado tukawaamini tukawaambia tena na tena,
Tumerogwa?

Tabibu?
Kwao weledi walokubuhu vichwani pengine kwa funza,
Wenye mang'onyo wakalewa misasati vichwani wakateleza,
Watuaminishao kwa yao matingo kichwa kichwa tukajiingiza,
Tumepotea, tumepotezwa, tumepotezana ama tumepoteza?
Kaa? Tiba? Yaliapo mbwata kwa ushambenga muda tukipoteza,
Twajiona sisi ndo kitu na kilakitu sisi ndo tunaweza,
Tumerogwa!

Fadhy Mtanga,
Kijitonyama, Dar es Salaam.
Ijumaa, Machi 28, 2014

1 comment: