Tuesday, August 28, 2012

Upo wapi usikivu?

Mwasema muwasikivu, ati yetu mwasikia,
Ati muwavumilivu, changamoto ‘kiwajia,
Mbona mwatumia nguvu, ukweli wakiwambia?
Upo wapi usikivu?

Upo wapi usikivu, jamii yataka jua,
Tuonacho ni mabavu, jamii kuitishia,
Kwao wasio na nguvu, nyie ndo mwazitumia,
Upo wapi usikivu?

Upo wapi usikivu, mwaishangaza dunia,
Hamna hoja za nguvu, mnazoweza tumia,
Mioyo yenu mikavu, iso na huruma pia,
Upo wapi usikivu?

Twonesheni usikivu, tumechoka vumilia,
Kwani hatuzili mbivu, dawamu ‘mesubiria,
Twa’mbulia maumivu, ‘nayotusababishia,
Upo wapi usikivu?

Twambieni kavu kavu, twaona mwatuchezea,
Fikira zenu chakavu, bora ngazi kuachia,
Mmeshakuwa masuzu, hata kubweteka pia,
Upo wapi usikivu?

Wacha tuseme ‘laivu’, iwe itakavyokua,
Mungwenu labda ‘shivu’, si huyu ‘nomwabudia,
Mungu wetu msikivu, twamwomba atusikia,
Wapi wenu usikivu?

Mabavu yenu mabavu, mwisho utawafikia,
Si punde siku angavu, Mungu atatupatia,
Mola wetu msikivu, hakika atajalia,
Hatuishiwi imani!

Fadhy Mtanga,
Mbeya Tanzania.
28 Agosti 2012.

No comments:

Post a Comment