Thursday, December 17, 2009

Ua limetoweka bustanini

Ua jema la thamani,
Lilopendeza machoni,
Mbona halionekani?
Kwani li wapi jamani?
Mimi nataka kujuwa.

Ninataka kuliona,
Ni ua lililofana,
Ua kifani hakuna,
Ua la pekee sana,
Ua lenye kuvutia.

Nafika bustanini,
Ua hilo silioni,
Kwani li wapi jamani,
Wahka tele moyoni,
Silioni hilo ua.

Nani huyo kalichuma,
Mbona kungali mapema?
Twalitaka ua jema,
Ndivyo twaweza kusema,
Na watu wakasikia.

Ningali mi’ mashakani,
Ua li upande gani?
Kusini, Kaskazini?
Bado tunalitamani,
Tupate lifurahia.

Kigumu kitendawili,
Ulipojiri ukweli,
Iwapo ardhilhali,
Sote hatupo kamili,
Katika hii dunia.

Ua mbali limekwenda,
Huku laacha kidonda,
Simanzi tele kupanda,
Maana hatukupenda,
Ua likatukimbia.

Saa kumbe zasogea,
Simanzi kutuletea,
Na ndivyo inatokea,
Ua letu kupotea,
Huku nasi twaumia.

Mola ua lipokee,
Pale pema likakae,
Adhabu liepushie,
Rehema ulijalie,
Nasi tunaliombea.

Amina.

Mshituko wa kifo cha ghafla cha rafiki yetu na mwanafunzi mwenzetu wa Mkwawa High School, Marehemu Patricia Semiti ni mkubwa. Simanzi imetushika isivyoweza kupimika. Tumempoteza rafiki mwema na mwenye kujali. Trish, japo kimwili hupo nasi tena, kiroho u pamoja nasi daima. Trish, tutakupenda daima. Tutakuwa nawe daima katika sala zetu. Tunamuomba Mwenyezi Mungu aipokee roho yako na kukuangazia mwanga wa milele. Upumzike kwa amani. Amina.

No comments:

Post a Comment