Wednesday, November 19, 2008

Taifa ni Mwalimu

Wote huamini hivyo,
wenye kiburi hubisha,
kwa jeuri ya vyeo vyao,
kwa jeuri ya elimu zao.

Waseme maneno gani?
hawajui li dhahiri kwao,
wamechoka kufikiri,
wamechoka kabisa.
Busara i wapi?

Wote hupitia kwake,
yeye alojaa wito wa kweli,
kwa kazi yake.
Wameyasahau hayo,
aki ya Ngai!

Busara zote hutoka kwake,
tena huzipika kwa ustadi mkubwa,
hakuna ampitaye maarifa,
yu mpishi alobobea.
Hawafahamu hilo.

Ustawi wa maarifa yao,
watawala wakuu hawa,
wa ulimwengu wote,
umetoka kwake.
Abishae maneno haya,
na aseme kwa thabiti.

Dunia haina shukrani hata,
hapana,
si dunia tena,
bali ni wanadunia hawa,
siyo hawa,
bali ni sisi.

Na wao wenye nazo,
hizo mamlaka.

Hujisahaulisha,
kwa makusudi kabisa,
huona si halali wao kupewa,
hizo stahili stahiki.

Bila wao,
ningewakumbusha,
hakuna tena taifa,
litakuwepo vipi?
katikati ya umbumbumbu?

No comments:

Post a Comment