Tuesday, November 25, 2008

Siku Moja

Kwa hakika ipo inakuja,
Hatuhitaji tena kungoja,
Hatutazisikiliza hoja,
Tutasimama sote pamoja,
Tukiwa na nia yetu moja.

Sauti zetu zitasikika,
Kote zinakoweza kufika,
Ili wafahamu tumechoka,
Kuendelea kunyanyasika,
Ipo inakuja kwa hakika.

Tutadhihirisha yetu nguvu,
Ya hoja na siyo ya mabavu,
Kwa watufanyao wapumbavu,
Watalikalia kuti kavu,
Katika siku hiyo angavu.

Ni vema tukayasema haya,
Kwa uwazi pasipo kugwaya,
Kwa karatasi ama kwa waya,
Tukasikika kwa kila kaya,
Ili mambo yasiye mabaya.

Tunataka 'wao' wafahamu,
Sisi hatunayo tena hamu,
Twachoshwa na wao udhalimu,
Ambao kwetu ni kama sumu,
Isiyotufaa wanadamu.

Wamekula sana vya kutosha,
Na hawakutaka kubakisha,
Hawataki kujirekebisha,
Hawajui muda unakwisha,
Nani atakayewakumbusha?

Wamenogewa hawashituki,
Hawaumizwi na yetu dhiki,
Huja nazo ahadi lukuki,
Ingawa hazitekelezeki,
Hutushawishi kuzisadiki.

Wanafikiri hatutoweza,
Walipo 'wao' kuwafukuza,
Mizizi yao wameshikiza,
Wengine na kwa nguvu za giza,
Siku yaja 'wao' kuteleza.

Nakutaka nawe usikie,
Ili wengine uwaambie,
Inatupasa tudhamirie,
Haraka siku tuifikie,
Kwani tumechoka sana sie.

Tukakusanyane sisi sote,
Asibakie mtu yeyote,
Huku na kule na kote kote,
Taarifa hizi wazipate,
Wale yamini na wasisite.

Lini siku hiyo itafika?
Kama siyo leo kwa hakika?
Ni nani ambaye hatofika?
Huyo asemaye karidhika,
Na ole wake tukimshika.

Siku moja wala siyo mbili,
Hatufichi twasema ukweli.

2 comments:

  1. nimepita tu kukusalimia nitarudi kutoa maoni.

    ReplyDelete
  2. Ahsante sana dada Yasinta kwa kupita kunisalimu.
    Karibu sana kijijini humu.
    Pia kazi njema.

    ReplyDelete