Sunday, November 23, 2008

Hao hao

Wameyafaidi matunda,
Hawakuwekewa mizengwe,
Mbona walikula kwa raha
Na bado wanatafuna tu!
Hao wamefanya hivyo
Tangia tangu na tangu.

Wengine huwa hawapendi
Hata siku moja,
Kuwaona wa nje ya mnyororo,
Akionja
Japo tone la mchuzi,
Akinawa
Walau mikono yake.

Hawapendi kamwe iwe hivyo.
Wamehalalisha ubaguzi,
Unaotokana na mfumo,
Wao ulio mbaya.
Mfumo mbovu mno
Wenye utenganifu,
Sababu wao,
Wanacho kila kitu.

Na hawa,
Hawana japo thumni.

Walikula wao ile keki,
Sasa hawawataki na wengine,
Nao waile.
Wameimaliza chai yote,
Sasa wanataka kuikung'uta
Hata chupa ya chai.

Wamekomba mboga yote
Sasa wanauramba hata mwiko.
Walionja asali,
Hawajauchonga mzinga
Bali wameukombeleza,
Wote kabisa!

Ni kweli
Waliyaweza tangu jana,
Hata leo wameweza,
Lakini wanaisahau
Adhabu ya muda.
Kwamba hata wasipotaka,
Muda utafika tu.

Watoto wa masikini,
Watasoma tu!

Muda huo ni lini?
Ni huu tulionao.

No comments:

Post a Comment