Tuesday, April 17, 2007

vivuli vyao

ni zaidi ya mizimu ya kale,
vinatisha!
wanatamani kuvikimbia,
haiwezekani!
wana hofu kubwa hao,
nani wa kuwasaidia?
sijui!

sijui itakuwaje?
wanajiuliza daima,
na jawabu halipatikani,
kwani ni nani mwenye nalo,
zaidi yao wao wenyewe?

vinawatisha sana,
hawawezi hata kulala,
ni majinamizi ya ajabu,
ya ajabu ajabu yawajiayo,
kila siku ndotoni.

wanashindwa kumwamini mtu,
awaye yeyote yule,
kwa nini!
Aki ya ngai vile mi' wala sijui!

wanaviogopa vivuli vyao wenyewe,
vinawatishia mno amani,
lakini wanasahau kwamba,
siku yao itafika tu,
hata wangeichezea mara ngapi,
katiba ya n chi yao,

mwisho wao,unakuja tu,
watake wasitake utafika tu,
wakati ni ukuta,
zamani watu walikwishasema.

vivuli vyao vinawatisha,
Museveni hakitaki kabisa,
anakigopa kivuli chake,
Mugabe ndo wala usiseme!
haki ya Mungu siku yao ipo tu!

wanadhani wao ni zaidi ya mungu,
wanadhani wao ni zaidi ya watu!
hakika wanajidanganya!
vivuli vyao vitawatesa tu,
hata kesho na kesho kutwa,
ili wasiteseke sana,
ni heri wajitose tu leo,
kabla mambo hayajawa manbaya zaidi.

No comments:

Post a Comment