Wednesday, March 28, 2007

nini zaidi?

unachokitaka sasa,
ambacho hukukivuna awali,
utakachokifanya sasa,
ambacho hukukifanya awali.

utakachowafanyia watu wako,
ambacho pengine ulikisahau,
kwambna wategemee mambo mapya,
kutoka katika kichwa cha awali,
kwamba hakuna mwingine,
afaaye,
zaidi yako wewe!

wanaopenda mabadiliko,
wanaumizwa sana nawe,
waamini nini juu ya usawa,
na haki za raia?
nini zaidi wakitegemee kwako,
zaidi ya manyanyaso unayowapa?

muda siku zinakwenda tu,
na hazitegemei kurudi tena,
hakuna jipya toka kwako,
hakuna la kujivunia kwa sasa,
nini zaidi?

awali tulikusifu kwa sana,
tukataka uwe mfano kwa wengine,
jinsi ulivyokuwa ukitijali,
kabla hujapata kiburi kichwani.

nini zaidi babu mugabe?
ili tukuelewe,
ili tusikuhukumu bure tu,
pengine unalo jambo la ziada,
tuambie basi babu yetu,
nini zaidi unachokitaka.

kama kutawala ushatawala sana,
kama ubabe ushaufanya sana,
kama mavuno ushayavuna sana,
kama nini sijui,
uhshapata kwa sana,
sasa labda tukuulize,
nini zaidi?

No comments:

Post a Comment